Liên đoàn lao động tỉnh Hà Tĩnh

Loading...
Hỏi đáp

Câu hỏi :
Xin hỏi năm 2021 tôi còn 7 ngày phép, nếu tôi không nghỉ hết số ngày phép đó thì tôi có được trả lương không?
Người hỏi: Lê Thị Nguyệt (Ngày hỏi:16/11/2021)
Câu trả lời :
Cơ quan trả lời: Ban Chính sách - Pháp luật LĐLĐ tỉnh Ngày trả lời: 16/11/2021

Vấn đề bạn hỏi, Ban Chính sách - Pháp luật LĐLĐ tỉnh trả lời như sau:

Căn cứ tại Khoản 3 Điều 113 Bộ luật Lao động 2019 quy định về các trường hợp được thanh toán tiền nghỉ phép năm cho người lao động như sau:

Trường hợp do thôi việc, bị mất việc làm mà chưa nghỉ hằng năm hoặc chưa nghỉ hết số ngày nghỉ hằng năm thì được người sử dụng lao động thanh toán tiền lương cho những ngày chưa nghỉ.

Như vậy, chỉ có 2 trường hợp người lao động chưa nghỉ hết ngày phép trong năm được người sử dụng lao động thanh toán tiền lương cho những ngày này là do: thôi việc hoặc bị mất việc làm.


[Trở lại]
Thống kê truy cập

Hôm nay : 229

Tháng này : 43558

Tổng truy cập : 36792094